Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lý thuyết và ví dụ căn bản về 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lý thuyết và ví dụ căn bản về 8051

Sau một thời gian xa diễn đàn, blackmoon tôi thấy diễn đàn đã phát triển mạnh mẽ với số lượng thành viên ngày một lớn. Tuy nhiên chất lượng bài viết chưa thực sự được nâng cao xứng tầm với quy mô diễn đàn, một phần vì có quá nhiều thắc mắc trùng lặp, ở mức độ căn bản của một số newbie.
    Tập hợp được 1 số lý thuyết và ví dụ đơn giản về 8051, blackmoon hôm nay up lên diễn đàn, hy vọng giúp đỡ được đôi chút tài liệu tham khảo đối với các newbie, để nội dung thảo luận được tập trung và nâng cao hơn nữa.

Thân mến,
    blackmoon.
    Attached Files

lâu lắm rồi mới thấy bác kiến post bài, mà lại một bài rất có ý nghĩa, vote cho bác một phát
    Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

thx bác nhiều, cái này có sài được cho 89c51 ko bác? em đang làm đồ án liên quan đến con đấy bác có gì hay port lên cho em

Comment

Nguyên văn bởi saudo Xem bài viết
        thx bác nhiều, cái này có sài được cho 89c51 ko bác? em đang làm đồ án liên quan đến con đấy bác có gì hay port lên cho em
        89X51,89X52,89X55... đều được cả!
        Không TÔI là kẻ phàm phu
        Cái TÔI quá lớn làm ngu muội mình!
        - 0983.886.113

Comment

Thanks bác. Bài viết rất có ý nghĩa đối với tôi

Comment

mình thấy trong trường thì dạy 8051 mà thực tế sv làm đồ án xong thì bỏ chuyển qua avr hoặc pic ......... đó có phải là sự bất hợp lý của giáo trình....
            theo mấy bác tương lai thằng nào sẽ phát triển hơn.....
            mình thấy ở dai hoc su pham ki thuat ho day vxl 2 là pic còn trường mình vẫn bám theo giáo trình bách khoa tphcm là dạy con 8051....
            ??????

Comment

các bác có nhưng đồ án gì hay,những gì lý thú về họ 8051 thì mong các bác bàn về nó nhiều hơn,tui rất mong đợi !

------------------------------------------------

Comment

Hơi lạc đề nhưng nhờ các bạn giúp cho

Thấy các bạn đang trao đổi về 8051 nên mình nhảy vô nhờ các bạn giúp dùm cho một việc. Số là ngày trước khi lập trình ASM mình hay dùng Prog-Studio của hãng Batronix, sau này khi cài máy lại lỡ tay xoá mất mà không phục hồi được. Bạn nào đang dùng phần mềm này chia sẽ cho mình cái source để cài lại có cái mà dùng.

Comment

Đây là bản Prog Studio 6
                  Hỏng biết gì về điện

Comment

Mình chưa phải là dân lập trình 89c51 chuyên nghiệp.
                    Nhưng cũng có chút ít kinh nghiệm về nó.
                    Mình rất sẵn sàng giúp đỡ các bạn mới tìm hiểu về nó (trong khả năng có thể).
                    Lâu lắm rồi mới thấy anh Blackmoon quay lại đây.
                    Mình thấy chuyên mục 89c51 còn ít bài viết quá.
                    Mong cùng các bạn thảo luận để chuyên mục ngày càng phát triển sôi động hơn.
                    Chúc may mắn!

Comment

Nguyên văn bởi blackmoon Xem bài viết
                      Sau một thời gian xa diễn đàn, blackmoon tôi thấy diễn đàn đã phát triển mạnh mẽ với số lượng thành viên ngày một lớn. Tuy nhiên chất lượng bài viết chưa thực sự được nâng cao xứng tầm với quy mô diễn đàn, một phần vì có quá nhiều thắc mắc trùng lặp, ở mức độ căn bản của một số newbie.
                      Tập hợp được 1 số lý thuyết và ví dụ đơn giản về 8051, blackmoon hôm nay up lên diễn đàn, hy vọng giúp đỡ được đôi chút tài liệu tham khảo đối với các newbie, để nội dung thảo luận được tập trung và nâng cao hơn nữa.

Thân mến,
                      blackmoon.
                      Bạn Blackmoon (Kiên?) mỗi khi xuất hiện là có nhiều thông tin bổ ích cho chúng tôi. Cám ơn bạn & Mong bạn tiếp tục post các tài liệu hay như vậy.

Comment

có bác nào có tài liệu học lập trình VDK bang ngôn ngữ C không cho em với

Comment

Các bác ơi ! Em mới học điện tử 1,2 xong thôi, thầy dạy chẳng biết gì, bây giờ em muốn học vi điều khiển từ đầu như trên diễn đàn này được không các bác !
                          |

Comment

Nguyên văn bởi mongdu Xem bài viết
                            mình thấy trong trường thì dạy 8051 mà thực tế sv làm đồ án xong thì bỏ chuyển qua avr hoặc pic ......... đó có phải là sự bất hợp lý của giáo trình....
                            theo mấy bác tương lai thằng nào sẽ phát triển hơn.....
                            ??????
                            theo em thì 8051 vẫn là cơ bản của mọi vấn đề. Có thể AVR hay Pic nó có nhiều tính năng ưu việt hơn, nhưng cái cốt lõi thì vẫn giống như 8051. Cái chúng ta học trong trường chỉ là phương pháp tư duy thôi, mà như thế thì càng cơ bản càng tốt. Nhiều cái chỉ cần 8051 là làm đc rồi, cần j cứ phải AVR hay Pic mới hay. cái j càng hiện đại thì càng ... hại điện

Comment

Cam ơn bạn nhưng link không down được bạn ơi. Check link dùm với.

Comment

Về tác giả

Collapse

blackmoon Tìm hiểu thêm về blackmoon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X